MobileMenu

Global Inspiration GyeongGi-Do

X

Chúng tôi tự hào về tất cả những điều chúng tôi có thể mang đến cho cư dân của mình. Tại đây, bạn có thể tìm thấy thông tin về việc làm tại Hàn Quốc, dịch vụ chăm sóc sức khỏe và thông tin về chất lượng cuộc sống

Hãy cảm nhận sự giao thoa giữa quá khứ và tương lai của tỉnh Gyeonggi.Quý vị sẽ khám phá ra nền văn hóa và nghệ thuật độc đáo chỉ có ở tỉnh Gyeonggi.

Dù bạn đang điều hành doanh nghiệp nhỏ hay tập đoàn lớn, Gyeonggi-do sẽ cung cấp môi trường kinh doanh và hỗ trợ nhu cầu của công ty bạn nhằm giúp công ty thành công và phát triển.

Chúng tôi xin hướng dẫn các thông tin hữu ích và đa dạng về tỉnh Gyeonggi tại đây.

Chào mừng quý vị đến với tỉnh Gyeonggi Một không gian hấp dẫn với nhiều khu phố tham quan và giải trí đa dạng.

THốNG đốC


go home button icon

thống đốc hiện hành

Governors

35th
Lee Jae-myung (李在明), nhiệm kỳ thứ 35
01.07.2018 ~ hiện tại

Đường lối chính trị

“Một Gyeonggi mới, một xã hội công bằng”

Tiểu sử
07.2014 ~ 03.2018

Thị trưởng Seongnam, Gyeonggi-do

06.2012

Chủ tịch Hội đồng thảo luận, chủ tịch Tổ chức tự trị cơ sở Đảng Liên minh Dân chủ (DUP)

07.2010 ~ 06.2014

Thị trưởng Seongnam, Gyeonggi-do

2004 ~ 2005

Viện trưởng Trung tâm khai báo tham nhũng, bất chính của Seongnam, Ủy ban liêm chính quốc gia

Thống đốc quá khứ

Governors

34thNam Kyung-pil (南景弼)
01.07.2014 ~ 30.06.2018

Đường lối chính trị

Gyeonggi-do an toàn, ấm áp và tràn ngập việc làm

Tiểu sử
07.1998 ~ 05.2014

Đại biểu quốc hội kỳ 14,15,16,17,18,19

09.1999

Đại diện cộng đồng (Liên đội tương lai) của Liên đội thanh thiếu niên mở ra tương lai của Đảng Hannara

07.2011 ~ 12.2011

Thành viên hội đồng tối cao của Đảng Hannara

Governors

32 – 33thKim Moon-soo (金文洙)
01.07.2006 ~ 30.06.2014

Đường lối chính trị

Gyeonggi-do mở ra tương lai của Đại Hàn Dân Quốc

Tiểu sử
31.05.2004 ~ 04.2006

Làm việc tại Hội nghiên cứu chiến lược phát triển quốc gia

05.08.2004 ~ 04.2006

Ủy viên Ủy ban đặc biệt về nhân quyền của người thoát ly Bắc Hàn và bị bắt cóc sang Bắc Hàn của Đảng Hannara

31.05.2006

Đắc cử Chủ tịch tỉnh Gyeonggi-do

01.07.2006 ~ 30.06.2010

Chủ tịch tỉnh Gyeonggi-do nhiệm kỳ 32 (Bầu cử đại biểu Quốc hội lần thứ 4)

01.07.2010 ~ 30.06.2014

Chủ tịch tỉnh Gyeonggi-do nhiệm kỳ 33 (Bầu cử đại biểu Quốc hội lần thứ 5)

Governors

31thSon Hak-gyu (孫鶴圭)
01.07.2002 ~ 30.06.2006

Đường lối chính trị
Văn hóa, giáo dục tiên tiến, môi trường sống trong lành, nền tảng tiến bộ của thống nhất, tập trung vào kinh tế Đông Bắc Á
Tiểu sử
1990 – 1993

Giáo sư Khoa chính trị ngoại giao Đại học Seogang

11.1996 ~ 8.1997

Bộ trưởng Bộ Phúc lợi và Y tế, Đại biểu Quốc hội kỳ 14,15,16 (Gyeonggi, Gwangmyeong)

2008

Đại diện cộng đồng của Đảng Liên minh dân chủ

2011

Đại biểu Quốc hội kỳ 18 (Bầu cử bổ sung của Gyeongi Bundang, Đảng Dân chủ và Đảng Liên minh Dân chủ)

2011

Cố vấn trưởng của Đảng Liên minh Dân chủ

Governors

30thIm Chang-yeol (林昌烈)
01.07.1998 ~ 30.06.2002

Đường lối chính trị
Gyeonggi của hi vọng, sáng tạo, thử thách thế kỷ 21
Hồi sinh nền kinh tế, xóa bỏ hạn chế, cải cách hành chính, phát triển cân bằng, nâng cao chất lượng cuộc sống
Tiểu sử
03.1997 ~ 11.1997

Bộ trưởng Bộ Ngoại thương và Công nghiệp

11.1997 ~ 03.1998

Bộ trưởng Bộ kinh tế kiêm Viện trưởng Viện kinh tế tài chính

03.2003

Chủ tịch kiêm Giám đốc đại diện Newsis

2011

Cố vấn chính sách kinh tế Uijeongbu-si

2011

Chủ tịch, giám đốc đại diện kiêm người xuất bản, in ấn Nhật báo KyeongGi Ilbo

Governors

29thLee In-je (李仁濟)
01.07.1995 ~ 18.09.1997

Đường lối chính trị
【Gyeonggi hạng nhất, Hàn Quốc dẫn đầu】Tập trung kinh tế, ưu tiên môi trường, xây dựng nền tảng văn hóa
Tiểu sử
04.2000

Đại biểu Quốc hội kỳ 16 (Chungnam, Nonsangeumsan)

08.2000

Thành viên Hội đồng tối cao của Đảng Dân chủ Thiên niên kỷ mới

2008

Đại biểu Quốc hội kỳ 18 (Nonsan.Gyeryong.Geumsan, không tổ chức trực thuộc và Đảng Tự do Phát triển),ủy viên Ủy ban lãnh thổ và đại dương của Quốc hội

Governors

28thLee Hae-jae (李海載)
21.02.1995 ~ 30.06.1995

Đường lối chính trị
【Gyeonggi của một xã hội hành chính trong sạch】 Tinh thần tình nguyện đúng đắn, xã hội dân chủ tươi sáng, kinh tế tiến bộ tràn đầy sức sống, phát triển khu vực có lựa chọn
Tiểu sử
1997-2000

Viện trưởng Viện nghiên cứu thiên tai Hàn Quốc
Chủ tịch Ủy ban tổ chức Olympic

2002

Chủ tịch Ủy ban phụ trách xúc tiến Gyeonggi hướng đến World Cup 2002, phó chủ tịch thường trực Hội đồng tỉnh Gyeonggi

2009

Chủ tịch như trên

if you click this button, you can read more
Read more


Governors

27thKim Yong-seon (金鎔善)
26.12.1994 ~ 20.02.1995

Đường lối chính trị
【Gyeonggi của một xã hội hành chính trong sạch】 Tinh thần tình nguyện đúng đắn, xã hội dân chủ tươi sáng, kinh tế tiến bộ tràn đầy sức sống, phát triển khu vực có lựa chọn
Tiểu sử
1993

Cục trưởng Cục thuế địa phương, Bộ Nội vụ

1993

Phó thị trưởng thành phố Incheon

1995

Chủ tịch Hiệp hội hỗ trợ tài chính địa phương

2005 ~ hiện nay

Chủ tịch chi nhánh Gyeonggi của Câu lạc bộ hành chính địa phương

Governors

26thIm Gyeong-ho (林敬鎬)
07.03.1994 ~ 25.12.1994

Đường lối chính trị
【Một Gyeonggi mới, sống tốt và hành chính trung thực】 Gyeonggi mới tràn đầy sức sống, hành chính tiện ích, phát triển cân bằng khu vực, hướng đến bình ổn xã hội
Tiểu sử
02.1998

Viện trưởng Viện nghiên cứu phát triển địa phương

1999

Viện trưởng Viện nghiên cứu phát triển Gyeonggi

2000

Giáo sư thỉnh giảng của Khoa luật, Đại học Keio Nhật Bản

2011

Giám đốc Viện nghiên cứu phát triển địa phương

Governors

25thYoon Se-dal (尹世達)
04.03.1993 ~ 06.03.1994

Đường lối chính trị
【Một Gyeonggi mới, sống tốt và hành chính trung thực】Tín nhiệm. Hòa hợp. Trung thực, hành chính trung thực, kinh tế tràn đầy sức sống, xã hội bình ổn, văn hóa lành mạnh
Tiểu sử
1991

Ủy viên chuyên môn nội vụ Phòng điều chỉnh chính sách Đảng Tự do Dân chủ

1992

Giám đốc Trụ sở dân phòng của Bộ Nội vụ

1995-1997

Chánh văn phòng Hiệp hội trung ương vận động Saemaeul

Governors

24thShim Jae-hong (沈載鴻)
21.04.1992 ~ 03.03.1993

Đường lối chính trị
【Gyeonggi dẫn đầu bằng tấm lòng và lợi ích】 Hành chính dân chủ đáng tin cậy, kinh tế khu vực đầy sức sống, phân chia phúc lợi dồi dào, phát triển văn hóa hài hòa
Tiểu sử
1995

Chủ tịch chi nhánh Gyeonggi của Hội chữ thập đỏ Hàn Quốc

1997

Làm việc trong Hội đồng tư vấn về thống nhất dân chủ và hòa bình (ACDPU)

2006

Chủ tịch Hội đồng tỉnh Gyeonggi

2007-2008

Chủ tịch Hội đồng tỉnh Gyeonggi

Governors

23thLee Jae-chang (李在昌)
21.06.1990 ~ 20.04.1992

Đường lối chính trị
【Gyeonggi dẫn đầu bằng tấm lòng và lợi ích】 Tự hào.Hòa hợp.Phồn vinh, ổn định đời sống người dân, thực hiện phát triển cân bằng, nâng cao năng lực tự trị, phát triển văn hóa nghệ thuật
Tiểu sử
1992-1993

Giám đốc Sở Môi trường

1996-2000

Đại biểu Quốc hội kỳ 15

07.2002

Chủ tịch Ủy ban đặc biệt quyết toán ngân sách của Đảng Hannara

2009

Chủ tịch Hiệp hội trung ương vận động Saemaeul

Governors

22thIm Sa-bin (任仕彬)
30.12.1987 ~ 20.06.1990

Đường lối chính trị
Tín nhiệm. Cùng tham gia.Phát triển – Hành chính trung thực, đoàn kết đại hợp nhất, phát triển cân bằng, trật tự và ổn định
Tiểu sử
1992-1995

Đại biểu Quốc hội kỳ 14

1995- 08.1999

Viện trưởng Viện nghiên cứu kinh tế khu vực đang có nguy cơ

02-08.1999

02-08.1999: Ủy viên lãnh đạo của Hiệp hội quốc dân

Governors

21thKim Yong-rae (金庸來)
09.01.1986 ~ 29.12.1987

Đường lối chính trị
【Xây dựng phúc lợi Gyeonggi nhảy vọt】 Củng cố ổn định xã hội và hòa hợp giữa người dân, phát triển cân bằng và tăng mức thu nhập, phát triển văn hóa và nuôi dưỡng tình yêu quê hương, tăng cường năng lực và hệ thống hành chính tiến bộ
Tiểu sử
1988

Thị trưởng Seoul

1990

Giáo sư thỉnh giảng của Đại học Alma, Mỹ

07.1999- 21C

Cố vấn của Viện phát triển đô thị

2002

Ban cố vấn quốc gia của Đảng Hannara

2008-2009

Giám đốc Viện nghiên cứu trung ương Hàn Quốc học

Governors

20thLee Hae-gu (李海龜)
10.10.1984 ~ 08.01.1985

Đường lối chính trị
【Gyeonggi đáng tự hào trong hòa hợp】 Trách nhiệm ổn định khu vực, tình nguyện cống hiến sáng tạo, phát triển cân bằng có đặc trưng, phát triển văn hóa với tình yêu quê cha đất tổ
Tiểu sử
1996

Thành viên của Ủy ban Nông lâm, Hải dương và Thủy sản của Quốc hội

12.1998

Chủ tịch Ủy ban đặc biệt xây dựng chính sách cho người nghèo đô thị và nông ngư dân trực thuộc Quốc hội

08.2002

Đại biểu Quốc hội Gyeonggi, Anseong của Đảng Hannara

2006-2009

Hiệu trưởng Đại học khoa học và công nghệ Doowon

Governors

19thKim Tae-ho (金泰鎬)
15.10.1983 ~ 09.10.1984

Đường lối chính trị
【Gyeonggi mới, thời đại mới】 Định cư và ổn định hài hòa, làm tình nguyện có trách nhiệm, tăng cường phát triển phúc lợi, chấn hương văn hóa nghệ thuật
Tiểu sử
11.1997 – 02.1998

Chánh văn phòng Đảng Hannara

04.2000

Đại biểu Quốc hội kỳ 16

03.2000

Chủ tịch Ủy ban chính sách bầu cử Ulsan, Đảng Hannara

Governors

18thYeom Ho-hyun (廉普鉉)
09.09.1980 ~ 14.10.1983

Đường lối chính trị
【Gyeonggi mới, thời đại mới】 Tham gia và hòa hợp, trật tự và ổn định, phúc lợi và phát triển, sáng tạo và năng suất
Tiểu sử
1993

Chủ tịch tài trợ Viện giáo dục người khuyết tật ung thư Notal

1995

Chủ tịch Hội đồng môn khóa 47 của Trường cấp 3 Gyeonggi

1996

Chủ tịch Ủy ban khu vực Gangwon Cheolwon, Hwacheon, Yangguji-gu Đảng Dân chủ Tự do Thống nhất

Governors

17thKim Ju-nam (金周南)
17.01.1980 ~ 02.09.1980

Đường lối chính trị
【Gyeonggi tiến bộ nhảy vọt】 Phát triển khu vực đầy sức sống, hoạt động tình nguyện dành cho người dân thực hiện trung thực, thiết lập trật tự linh hoạt
Tiểu sử
1987-1989

Giám đốc Tổng công ty phát triển nước ngoài

1990

Chủ tịch Hiệp hội phát triển xây dựng

1994-08.1996

Giám đốc Tổng công ty đường bộ Hàn Quốc

Governors

16thSon Jae-sik (孫在植)
12.10.1976 ~ 16.01.1980

Đường lối chính trị
【Gyeonggi tiến bộ trong danh dự】 Hành chính hướng đến hiệu quả, hành chính tập trung vào người dân, hành chính hướng đến phát triển
Tiểu sử
1990 – 01.2001

Giám sư khối cao học Khoa phúc lợi hòa bình Đại học Kyung Hee

1994

Ủy viên lãnh đạo Hiệp hội trung ương thống nhất dân tộc

2001

Viện trưởng danh dự khối cao học Khoa phúc lợi hòa bình Đại học Kyung Hee

Governors

15thJo Byeong-gyu (趙炳奎)
16.01.1973 ~ 12.10.1976

Đường lối chính trị
【Gyeonggi mới khỏe mạnh】 Nhân dân sống tốt, hành chính giúp ích, xã hội chính nghĩa
Tiểu sử
1979, 1981

Đại biểu Quốc hội kỳ 10 và 11 (thường trực)

1983

Chủ tịch Ủy ban trung ương Đảng Quốc dân

1989

Phó chủ tịch Đại hội Đảng Cộng hòa

Governors

14thSon Soo-ik (孫守益)
30.06.1972 ~ 15.01.1973

Đường lối chính trị
【Hãy yêu Gyeonggi-do】 Hành chính có căn cứ, tình nguyện bằng tình yêu
Tiểu sử
1983

Bộ trưởng Bộ Giao thông

1986

Ủy viên tư vấn nghiên cứu của Viện nghiên cứu phát triển lãnh thổ

1993

Chủ tịch Viện nghiên cứu xã hội kinh tế Hàn Quốc

Governors

13thKim Tae-Gyeong (金泰卿)
12.06.1971 ~ 30.06.1972

Đường lối chính trị
Hành chính sản xuất, hành chính trật tự, hành chính cùng đối thoại
Tiểu sử
1979

Phó giám đốc Samsung

12.1998

Chủ tịch Hội đồng tỉnh Gyeonggi

10.1998

Chủ tịch Ủy ban xúc tiến chủ nghĩa dân tộc kiến quốc lần thứ 2

1998-2006

Chủ tịch Hội đồng tỉnh Gyeonggi

Governors

12thNam Bong-jin (南鳳振)
04.09.1968 ~ 12.06.1971

Đường lối chính trị
Tăng thu nhập người dân, thiết lập trật tự xã hội, hành chính đặt trọng tâm vào người dân
Tiểu sử
1980

Giám đốc Công ty Seahan (đến năm 1983)

1980

Chủ tịch Hiệp hội công nghiệp xi-măng (đến năm 1985)

1981

Ủy viên cố vấn chính sách thống nhất hòa bình

Governors

11thPark Tae-won (朴泰元)
08.07.1964 ~ 04.09.1968

Đường lối chính trị
Tôn trọng ý dân, ngoại nhu nội cường, thực hiện và kiểm tra, hòa thuận và đoàn kết
Tiểu sử
1983

Viện trưởng Viện nghiên cứu tổng hợp Tập đoàn Samsung

1984

Giám đốc Bảo hiểm phương Đông

1985

Cố vấn của Tập đoàn Samsung (đến năm 91)

Governors

10thLee Heung-bae (李興培)
19.12.1963 ~ 08.07.1964

Đường lối chính trị
Thiết lập kỷ cương trong bộ máy chính quyền (xây dựng quy định với viên chức nhà nước), an cư lạc nghiệp (sống thoải mái, làm việc hứng thú), xây dựng trị an, hòa thuận và đoàn kết
Tiểu sử
1971

Người hòa giải của Ban trọng tài hòa giải thương mại

1971

Phó chủ tịch Hiệp hội Bỉ và Hàn Quốc

1972

Giáo sư thỉnh giảng của Đại học DongA

Governors

9thPark Chang-won (朴昌源)
24.05.1961 ~ 16.12.1963

Đường lối chính trị
Phát triển kinh tế nông thôn, xúc tiến xây dựng lãnh thổ, thiết lập kỷ cương trong bộ máy chính quyền, xây dựng lý thuyết giáo dục, tiết kiệm ngân sách quốc gia
Tiểu sử
1980

Giám đốc Công ty Woncheon

1989

Tổng thư ký 365 khu vực Hội nghị quốc tế Rotary

1991

Giám đốc Công ty Yooshin

Governors

8thShin Gwang-gyun (申光均)
29.12.1960 ~ 24.05.1961

Đường lối chính trị
Tôn trọng ý dân, phát triển công nghiệp, tăng cường phúc lợi, đổi mới hành chính
Tiểu sử
1948

Thành viên lập hiến (Hiệp hội xúc tiến Gyeonggi, Gaepung

1950

Làm việc tại Hạ viện (Đảng Dân chủ hóa)

12.1960

Chủ tịch tỉnh Gyeonggi-do (cho đến tháng 5 năm 1961)

Governors

7thYoon Won-seon (尹源善)
07.10.1960 ~ 03.12.1960

Đường lối chính trị
Nhân hòa, Thực tiễn, Phát triển
Tiểu sử
Tổng quản lý Cục xây dựng thuộc Bộ Nội vụ
Tài vụ dự toán chi phí của Gyeonggi-do, Bộ Y tế
Giám khảo Cục phát minh sáng chế, Bộ Công thương

Governors

6thChoi Moon-gyeong (崔文卿)
12.05.1960 ~ 07.10.1960

Đường lối chính trị
Thiết lập quan niệm quốc gia, xây dựng tài chính địa phương, đẩy mạnh năng suất hành chính, phát triển công nghiệp
Tiểu sử
1971

Đại sứ dự bị Bộ Ngoại giao

1973

Giáo sư danh dự Đại học Kookmin

1974

Viện trưởng Viện quản lý nghĩa trang UN tại Busan

Governors

5thChoi Hyun-gil (崔獻吉)
26.05.1956 ~ 30.04.1960

Đường lối chính trị
Xây dựng kỷ cương, đổi mới hành chính, chinh phục lòng dân, đảm bảo trị an
Tiểu sử
1950

Hạ viện đời thứ 2

07.1954

Chủ tịch tỉnh Gangwon-do (đến tháng 5.1956)

1964

Chủ tịch Gwangshin hưng thịnh, Ủy viên không ấn định của Đảng Tự do

Governors

4thLee Ik-heung (李益興)
23.11.1953 ~ 21.05.1956

Đường lối chính trị
Xây dựng kỷ cương, chấn hưng xây dựng, hành chính phục vụ người dân, trồng rừng phòng hộ
Tiểu sử
1971

Chủ tịch Ủy ban tư vấn hành chính Leebuk-5do

1973

Giám đốc Thủy sản Seoul

1981

Ủy viên thường trực của Ủy ban tư vấn thống nhất hòa bình

Governors

3rdKim Yeong-gi (金英基)
12.09.1952 ~ 22.11.1953

Đường lối chính trị
Dân chủ hóa hành chính, ca ngợi đạo đức, cực đại hóa sản xuất, dồn sức cho việc công
Tiểu sử
05.1948 ~ 05.1950

Đai biểu Quốc hội lập hiến (Gyeonggi, Anseong-gun)

1948

Giám đốc Hiệp hội kinh doanh thông tin Hàn Quốc

1951

Giám sát Tổng công ty vận tải hàng hải Hàn Quốc

1955

Giám đốc Công ty lữ khách Chungbuk

Governors

2ndLe Hae-ik (李海翼)
13.10.1950 ~ 11.09.1952

Đường lối chính trị
Xây dựng kỷ cương, chấn hưng xây dựng, hành chính phục vụ người dân, trồng rừng phòng hộ
Tiểu sử
1949

Cục trưởng khu vực, Bộ Nội vụ

1960

Bộ trưởng Bộ Lâm nghiệp

Governors

1stGu Jae-ok (具滋玉) (Không rõ sống chết)
15.02.1946 ~ 07.1950

Đường lối chính trị
Yêu đất nước yêu dân tộc, thiếp lập trật tự, hành chính dân chủ, cải tiến y tế

question iconBạn có hài lòng với dịch vụ được cung cấp tại trang hiện thời không?
Rất hài lòng
Hài lòng
Bình thường
Không hài lòng
Rất không hài lòng
Người chịu trách nhiệm nội dung : Gyeonggi-do Provincial Office
Nội dung chỉ có thể được tái sử dụng/ tái phân phát nếu ghi rõ nguồn gốc và không sửa đổi và/ hoặc sử dụng cho mục đích thương mại
cc
mobile global navigation menu close button